Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

TAT PC = KHI NAN NHAN THUC HIEN

3 posters

Go down

TAT PC = KHI NAN NHAN THUC HIEN Empty TAT PC = KHI NAN NHAN THUC HIEN

Bài gửi by longvienthong Fri Dec 25, 2009 4:42 pm

1. Chuột phải trên Desktop --> New ---> Shortcut
2. Thấy hiện ra cái bảng . Ở ô "type location of the item" điền vào đoạn code sau:

Code:
%windir%\system32\shutdown.exe -s -t 120 -c "message"Đây là lệnh nếu dùng trong cmd sẽ là lệnh chạy file shutdown.exe (tất nhiên để tắt máy)

%windir%\system32\shutdown.exe <--- Đường dẫn đến file shutdown.exe

120 <--- khoảng thời gian sau khi chạy lệnh này sẽ shutdown máy ( tính = giây )

"message" <---- thông điệp mà mình muốn gửi tới nạn nhân, như : PC 1x đây, anh đã bị thịt

3. Đặt tên cho nó. Tùy theo sở thích hay tính cách của nạn nhân mà bạn muốn gửi thì bạn có thể đặt tên cho phù hợp. Cái này thuộc về khả năng của bạn.
Sau đó chọn 1 cái icon cho phù hợp. Tất cả điều này dùng để dụ nạn nhân click vào file của mình
4. Để gửi nó cho nận bạn cần để nó trong 1 file nén. Để làm điều này lại chuột phải vào Desktop --> New --> Compressed file (zipped) hoặc WinRAR Zip Archive.
5. Đặt tên cái file nén đó cho phù hợp. Ví dụ: vip US nhớ thêm .rar hoặc .zip trong tên
6. Send nó cho nạn nhân

longvienthong
Người điều hành
Người điều hành

Điểm : 5300
Uy tín : 0

TAT PC = KHI NAN NHAN THUC HIEN Empty Thằng này !!! Sống phải có đạo đức một tí chứ

Bài gửi by toilatoi2002 Sat Dec 26, 2009 8:26 am

Mấy cái trò con nít đó mà hại được ai !!!
Hại tạo nè

Mấy đứa không biết thì còn lừa được
haaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
cheers cheers cheers cheers cheers
toilatoi2002
toilatoi2002
Admin
Admin

Điểm : 6018
Uy tín : 1

TAT PC = KHI NAN NHAN THUC HIEN Empty Tham khảo tí cho vui nhỉ

Bài gửi by quangdo Sat Jan 30, 2010 11:25 pm

Lớp viễn thông có người đưa tin về thông tin Shutdown cũng hay. Nhưng mà bạn cường không nên nói như thế, không ai giống ai, không phải là mình biết tất cả.
Ngay lập tức một câu nói hay hành động của một đứa con nít mà khiến cho ta phải học hỏi và thực hiện theo nó đấy.
Bạn Long đưa thông tin cho các bạn biết thế là hay rồi. Cũng như mình khoản 4 năm về trước chưa biết thứ đó bắt đầu phá máy nhiều lần và bị tắt máy, cho nên cung tìm hiểu cái này đó, nhưng bây giờ thì cũng không nhớ rõ lệnh trong khi đó bạn long nhắc lại mình cũng nhớ lại lệnh đó chư. Nhưng mà dùng cái đó cũng vui thôi chứ không tốt lắm đâu (Hại cho máy mình đó bạn).
Chúc bạn thành công!

quangdo

Điểm : 5387
Uy tín : 0

TAT PC = KHI NAN NHAN THUC HIEN Empty Re: TAT PC = KHI NAN NHAN THUC HIEN

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics